Sunan samfur:N, N-Dimethylformamide
Tsarin kwayoyin halitta:C3H7N
CAS No:68-12-2
Tsarin kwayoyin halitta:
N, N-Dimethylformamide ruwa ne mara launi ko ɗan rawaya tare da wurin tafasa na 153°C da tururin matsa lamba na 380 Pa a 20°C. Yana iya narkewa cikin ruwa kuma yana narkewa a cikin alcohols, acetone da benzene. N, N-Dimethylformamide ana amfani dashi azaman mai ƙarfi, mai kara kuzari da mai ɗaukar iskar gas. Amsa da ƙarfi tare da maida hankali acid sulfuric, fuming nitric acid kuma yana iya ma fashewa. Dimethylformamide mai tsafta ba shi da wari, amma darajar masana'antu ko gyara Dimethylformamide yana da kamshin kifi saboda yana ɗauke da ƙazantattun Dimethylamine. Dimethylformamide ba shi da kwanciyar hankali (musamman a yanayin zafi mai zafi) a gaban tushe mai ƙarfi kamar sodium hydroxide ko acid mai ƙarfi kamar hydrochloric acid ko sulfuric acid, kuma an sanya shi cikin ruwa zuwa formic acid da dimethylamine.
N, N-Dimethylformamide (DMF) wani ruwa ne mai tsabta wanda aka yi amfani da shi sosai a masana'antu a matsayin mai narkewa, ƙari, ko tsaka-tsaki saboda girman rashin daidaituwa tare da ruwa da mafi yawan abubuwan da aka saba da su.
Ana amfani da Dimethylformamide da farko azaman kaushi na masana'antu. Ana amfani da mafita na Dimethylformamide don aiwatar da zaruruwa na polymer, fina-finai, da suturar ƙasa; don ba da izini sauƙi kadi na acrylic zaruruwa; don samar da enamels na waya, kuma azaman matsakaiciyar crystallization a cikin masana'antar harhada magunguna.
Hakanan ana iya amfani da DMF don haɓakawa tare da alkyllithium ko reagents na Grignard.
Ana amfani da shi azaman reagent a cikin haɗin gwiwar Bouveault aldehyde kuma a cikin halayen Vilsmeier-Haack. Yana aiki a matsayin mai kara kuzari a cikin kira na acyl chlorides. Ana amfani da shi don rarrabewa da tace danyen mai daga iskar olefin. DMF tare da methylene chloride yana aiki azaman mai cire varnish ko lacquers. Ana kuma amfani da ita wajen kera adhesives, zaruruwa da fina-finai.
N, N-Dimethylformamide (DMF) wani kaushi ne tare da ƙananan ƙaura, mai amfani don shirya mafita tare da nau'o'in kwayoyin halitta na hydrophobic da aka yi amfani da su a cikin aikace-aikacen ilimin halitta.
N, N-Dimethylformamide da aka yi amfani da su solubilize MTT lu'ulu'u a cikin cell viability assays.It kuma an yi amfani da feruloyl esterase aiki assay a molds nuna babban aiki na enzyme.
Amfani da DMF a duk duniya a cikin 2001 ya kai kusan tan metric 285,000 kuma galibi ana amfani da su azaman kaushi na masana'antu.
Chemwin na iya samar da nau'ikan nau'ikan hydrocarbons da abubuwan kaushi na sinadarai don abokan cinikin masana'antu.Kafin wannan, da fatan za a karanta mahimman bayanai masu zuwa game da yin kasuwanci tare da mu:
1. Tsaro
Tsaro shine babban fifikonmu. Baya ga samar wa abokan ciniki bayanai game da aminci da amincin amfani da samfuran mu, mun kuma jajirce wajen tabbatar da cewa an rage haɗarin aminci na ma'aikata da 'yan kwangila zuwa mafi ƙanƙanta mai yuwuwa. Sabili da haka, muna buƙatar abokin ciniki don tabbatar da cewa an cika daidaitattun ƙa'idodin saukarwa da aminci na ajiya kafin isar da mu (da fatan za a koma zuwa ƙarin bayanin HSSE a cikin sharuɗɗan tallace-tallace na gaba ɗaya da ke ƙasa). Kwararrun mu na HSSE na iya ba da jagora akan waɗannan ƙa'idodi.
2. Hanyar bayarwa
Abokan ciniki na iya yin oda da isar da kayayyaki daga chemwin, ko kuma za su iya karɓar samfuran daga masana'antar masana'anta. Hanyoyin sufurin da ake da su sun haɗa da manyan motoci, jirgin ƙasa ko jigilar kayayyaki da yawa (sharuɗɗan daban sun shafi).
Game da buƙatun abokin ciniki, za mu iya ƙididdige buƙatun jiragen ruwa ko tankuna da amfani da ƙa'idodin aminci / bita na musamman da buƙatu.
3. Mafi ƙarancin tsari
Idan ka sayi samfura daga gidan yanar gizon mu, mafi ƙarancin tsari shine ton 30.
4.Biyan kuɗi
Daidaitaccen hanyar biyan kuɗi shine cirewa kai tsaye a cikin kwanaki 30 daga daftari.
5. Takardun bayarwa
Ana ba da waɗannan takaddun tare da kowace bayarwa:
Bill of Lading, CMR Waybill ko wasu takaddun jigilar kayayyaki masu dacewa
Takaddun Takaddun Bincike ko Daidaitawa (idan an buƙata)
Takaddun da ke da alaƙa da HSSE daidai da ƙa'idodi
Takaddun kwastam daidai da ka'idoji (idan an buƙata)